We love A1

Join the forum, it's quick and easy

We love A1
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Latest topics
» hình thành viên 11a1
by gianggiangonline Thu May 26, 2011 3:51 pm

» Nói với em về tình yêu!
by gianggiangonline Mon May 16, 2011 3:55 pm

» Em muốn lấy anh ....
by gianggiangonline Sat Mar 26, 2011 3:38 pm

» Miễn bạn còn yêu, bạn còn hy vọng.
by gianggiangonline Thu Jan 20, 2011 11:31 am

» Tôi thấy hoa vàng trên cỏ xanh(ebook)
by Admin Mon Jan 10, 2011 9:49 pm

» Tổng hợp truyện audio Nguyễn Nhật Ánh(mediafire)
by Admin Sun Jan 09, 2011 12:35 pm

» Một số đề Lý
by Admin Sat Dec 11, 2010 7:38 pm

» một số đề thi học kì I
by Admin Sat Dec 11, 2010 7:14 pm

» Áo lớp mình nè!!!
by Admin Sat Dec 11, 2010 6:52 pm

A1 gallery
Miễn bạn còn yêu, bạn còn hy vọng. Anhso-195611_bgf

Miễn bạn còn yêu, bạn còn hy vọng.

Go down

Miễn bạn còn yêu, bạn còn hy vọng. Empty Miễn bạn còn yêu, bạn còn hy vọng.

Bài gửi  gianggiangonline Thu Jan 20, 2011 11:31 am

Trong cuộc sống ta có thể mơ được nhiều thứ và giá như mọi giấc mơ đều trở thành sự thật thì có lẽ cuộc tình của Mew và Tong đã không đi vào đoạn kết buồn như vậy. Thế thì đoạn kết không hoàn hảo ấy đã để lại những gì trong chúng ta? Đó là cả một sự tiếc nuối và cảm thương dành riêng cho hai số phận trong một cuộc tình chớm nở đã vội úa tàn.

Men theo năm tháng cô đơn và lặng lẽ, Mew đã phải gánh chịu biết bao biến động của cuộc sống nhưng Mew lúc nào cũng giữ trong mình một tình yêu ấm áp dành cho Tong, cậu bạn chung xóm thời thơ ấu. Cuối cùng thì sự chờ đợi cũng có kết quả, khoảnh khắc ấy cũng đã đến: Mew gặp lại Tong sau 5 năm trời cách biệt. Một cuộc gặp gỡ cứ như sẽ đưa cuộc đời của Mew và Tong sang trang mới. Nhưng…! Ngõ cụt của cuộc đời chưa dừng lại ở đấy. Những giọt nước mắt của một cậu bé ngày xưa đứng sau chiếc xe “cách biệt” ấy bây giờ đã trở thành những giọt nước mắt đau xé tâm hồn khi nhìn vào kỷ niệm – và hiện thực. Chỉ một hình nhân bằng gỗ đã vô tình chạm vào tâm hồn Mew và khơi gợi lên từ đó biết bao nỗi niềm khó tả.

Mew yêu Tong và Tong cũng yêu Mew; nhưng vì sao họ lại không thể bên nhau? Xã hội có quá bất công với họ không? Là do một cách nhìn quá khắt khe hay một sự đúng đắn đã được tạo nên từ “đạo lý phân biệt giới tính”? Có lẽ, chỉ có thể nhìn xuyên qua những sự đổ vỡ ấy thì mỗi con người chúng ta - những phần tử của xã hội - mới nhận ra rằng: Chúng ta đã quá khuôn khổ và đôi lúc những khuôn khổ đó đã vô hình trung làm vỡ vụn “những sắc màu của hạnh phúc“. Bạn đang sống trong hạnh phúc, có bao giờ bạn nghĩ một ngày nào đó người bạn yêu cũng ra đi và để lại cho bạn một câu tương tự: “Tớ không thể trở thành người yêu của cậu nhưng điều ấy không có nghĩa là tớ không yêu cậu”.

Bạn sẽ nghĩ sao? Chắc hẳn bạn sẽ đau buồn? Nhưng bởi tình yêu từ cả hai lúc nào cũng sôi sục và hướng về nhau, thì chúng ta có thể tin rằng một ngày nào đó bạn và người ấy cũng sẽ gặp lại nhau. “Hãy cứ mơ, và giấc mơ sẽ trở thành hiện thực”. Cũng như Mew và Tong rồi sẽ được bên nhau bởi ai dám chắc là họ sẽ không gặp nhau lần nữa? Và ai đã khẳng định tương lai của họ? Tình yêu, bắt đầu từ nụ cười, lớn lên bằng nụ hôn và kết thúc bằng….

Yêu nhau không có nghĩ là sẽ bên nhau, xa nhau không có nghĩa là sẽ quên nhau. Một điều có thể xem là động lực dành cho Mew và Tong hay cho những ai đang chờ đợi những điều kỳ diệu sẽ đến với tình yêu: “Miễn bạn còn yêu, bạn còn hy vọng”.

Mong rằng rồi đây xã hội có cách nhìn thoáng hơn để tương lai sẽ không còn những kết tình đau buồn. Thế nên một ai đó sẽ đến với người họ yêu một cách nhẹ nhàng và tự nhiên. Tình yêu là sự hoà hợp giữa hai tâm hồn và tâm hồn thì không phân biệt giới tính.

Bao |
the thao|
Tin Kinh te

gianggiangonline